Koda Transplant

Tsarin Koda (Mai ba da Gudummawar Rayuwa) jiyya a ƙasashen waje,

Dasa koda wani tsari ne na tiyata don sanya lafiyayyar koda daga mai rai ko mai bayarwa mai mutuwa zuwa cikin mutum wanda kodarsa ba ta aiki yadda yakamata.

Kodan wasu gabobi ne masu kamannin wake guda biyu wadanda suke kowane bangare na kashin baya a kasa da kejin hakarkarin. Kowannensu yana da girman girman dunkulallen hannu. Babban aikin su shine tacewa da cire sharar, ma'adanai, da ruwa daga jini ta hanyar samar da fitsari.

Lokacin da kodanku suka rasa wannan ikon tacewa, matakan cutarwa na ruwa da sharar jiki suna taruwa a jikinku, wanda zai iya daga hawan jini kuma ya haifar da gazawar koda (cutar koda ta qarshe). Renarshen ƙwayar koda na ƙarshe yana faruwa lokacin da kodan suka rasa kusan kashi 90% na ikonsu na aiki daidai.

Abubuwan da ke haifar da cututtukan koda na ƙarshe sun haɗa da:

  • ciwon
  • Hawan jini, mai hauhawar jini
  • Gwanin glomerulonephritis na yau da kullun - kumburi da ƙananan alamun ƙananan matattara a cikin ƙododanka (glomeruli)
  • Polycystic koda cuta

Mutanen da ke da cutar koda ta ƙarshe suna buƙatar cire datti daga jininsu ta hanyar inji (dialysis) ko dashen koda don rayuwa.

Kudin dashen koda a waje

Kudin aikin dashen koda a ƙasashen waje na iya bambanta dangane da abubuwa da yawa, ciki har da wurin da asibitin yake, ƙwarewar ma'aikatan kiwon lafiya, da samun kodar masu ba da gudummawa. Gabaɗaya, farashin aikin dashen koda a ƙasashen waje ya yi ƙasa sosai fiye da farashin wannan aikin a ƙasashen Yamma. Misali, farashin aikin dashen koda a Indiya zai iya zama ƙasa da dala 25,000, yayin da farashin irin wannan aikin a Amurka zai iya wuce $100,000.

Kudin dashen koda a duniya

# Kasa Matsakaicin farashin Fara Farashi Mafi Tsada
1 India $15117 $13000 $22000
2 Turkiya $18900 $14500 $22000
3 Isra'ila $110000 $110000 $110000
4 Koriya ta Kudu $89000 $89000 $89000

Menene ya shafi farashin ƙarshe na Canjin Koda?

Akwai dalilai da yawa waɗanda zasu iya shafar farashin

  • Nau'in Tiyata da aka yi
  • Kwarewa da cancantar ma'aikatan kiwon lafiya
  • Zaɓin asibiti & asibiti
  • Kudin gyaran jiki bayan tiyata
  • Lissafin Inshora na iya shafar kuɗin mutum daga aljihun sa

Asibitoci na dashen koda

danna nan

Game da Dashen Koda

Koda dashi tiyata ce da nufin maye gurbin koda (ko duka biyu) daga mai bayarwa mai rai ko mamaci zuwa mara lafiya mai ciwon na kullum ciwon koda. Koda ita ce tacewa ta dabi'a ta jikin dan adam saboda babban burinsu shine kawar da abubuwan da suke damun jininmu. Lokacin da wasu pathologies suka rasa wannan ikon, yana nufin cewa mai haƙuri yana fama da gazawar koda.

Zaɓuɓɓuka biyu kawai don magance a koda koda, ko karshen-cutar koda, shine a samu dialysis ko a sami wani ƙwace koda. Kamar yadda zai yiwu a zauna tare da koda guda ɗaya, koda ɗaya mai lafiya za ta wadatar don maye gurbin duka ƙodojin da suka gaza da kuma ba da tabbacin warkewar lafiya ga mai haƙuri. Abun da aka dasa zai iya kasancewa ko dai ya zama mai bada gudummawa mai dacewa ko kuma mamacin mai bayarwa. An ba da shawarar ga Marasa lafiya da ke fama da rashin nasarar koda ko ƙarshen cutar koda koda yaushe Lokaci Adadin ranakun a asibiti 5 - 10 kwana Matsakaicin tsawon zaman ƙasashen waje Mafi qarancin mako 1. Lokaci daga aiki Mafi qarancin makonni 2. 

Kafin Tsarin / Jiyya

Kafin a yi wa tiyatar dashen koda a ƙasashen waje, majiyyata za su buƙaci yin cikakken kimantawar likita don tantance ko sun dace da aikin.

Wannan kimantawa yawanci zai haɗa da gwaje-gwajen jini, nazarin hoto, da sauran gwaje-gwajen bincike don tantance gabaɗayan lafiyar majiyyaci da matsayin aikin kodarsu.

Bugu da ƙari, marasa lafiya za su buƙaci yin shawarwari na tunani don tabbatar da cewa an shirya su cikin motsin rai don hanya da tsarin dawowa.

Yaya aka yi?

Bayan mai haƙuri zai dushe kuma yayi bacci, likitan zai sanya koda mai bayarwa a cikin ƙananan ciki don a haɗa shi da jijiyar jijiyar jini da jijiyar mai karɓa.

Bayan wannan, za a kara mafitsara da mafitsara kuma za a iya saka ƙaramin catheter don zubar da ruwa mai yiwuwa da aka ƙirƙira yayin aikin. Sauraren shan magani Gabaɗaya maganin rigakafi ya zama dole.

Tsawon tsawan aiwatarwa Awanni 3. Specializedwararrun likitocin likita sun zama dole don wannan aikin,

farfadowa da na'ura

Kulawa da bayan fage Bayan tiyatar mai haƙuri yawanci yakan kwashe kwana 1 ko 2 a cikin sashin kulawa mai mahimmanci kafin a canza shi zuwa sashen. Tare da koda mai ba da gudummawa, marasa lafiya yawanci na iya dakatar da dialysis bayan tiyata yayin da kodar ke aiki kai tsaye. Tare da kododin masu bada taimako daga cututtukan da ke haƙuri yana iya ɗaukar tsawon lokaci kafin koda ta yi aiki yadda ya kamata.

Marasa lafiya na koda suna buƙatar ɗaukar masu rigakafi. Wadannan kwayoyi na raunana garkuwar jiki, don hana garkuwar jiki afkawa sabuwar koda. A sakamakon haka, marasa lafiya sun fi saurin kamuwa da cututtuka da sauran cututtuka, kuma dole ne su kara yin taka-tsantsan don kasancewa cikin koshin lafiya.

Matsalar rashin jin daɗi Ciwo a cikin ciki da baya, amma za a ba da magani don sauƙaƙa zafin Don taimakawa kiyaye huhu a bayyane, ana iya roƙon mara lafiya ya yi tari A catheter don zubar da fitsari daga mafitsara za a saka, kuma wannan na iya haifar da jin muryar buƙatar fitsari, amma ba ta ɗorewa Ba magudanar da aka saka yayin aikin za ta iya zama cikin kwanaki 5 zuwa 10 sannan a cire,

Manyan Asibitoci 10 na dashen koda

Mai zuwa asibitocin 10 mafi kyau ne na dashen Koda a duniya:

# Asibitin Kasa City price
1 Fortis Flt. Lt. Rajan Dhall Hospital, Va ... India New Delhi $14500
2 Asibitin International na Istanbul na Medicana Turkiya Istanbul $18000
3 Asibitin Lilavati da Cibiyar Bincike India Mumbai $17000
4 Asibitin Fortis Mulund India Mumbai $16000
5 Asibitin Aakash India New Delhi $13500
6 Fortis Flt. Lt. Rajan Dhall Hospital, Va ... India New Delhi $14500
7 Medanta - Magani India Gurgaon $16500
8 BGS asibitocin duniya India Bangalore $13500
9 Asibitin Fortis Bangalore India Bangalore $14500

Mafi kyawun likitoci don dashen Koda

Mai zuwa sune mafi kyawun likitoci don Canjin Koda a cikin duniya:

# KYAUTA MUSAMMAN HUKUNCINSA
1 Dakta Lakshmi Kant Tripathi Nazrologist Artemis Hospital
2 Dakta Manju Aggarwal Nazrologist Artemis Hospital
3 Dr. Ashwini Goel Nazrologist BLK-MAX Super Specialty H...
4 Dokta Sanjay Gogoi Likitan urologist Asibitin Manipal Dwarka
5 Dokta P. N Gupta Nazrologist Paras Asibitoci
6 Dokta Amit K. Devra Likitan urologist Asibitin Jaypee
7 Dr. fim din Sudhir Chadha, 'Yar Likitan urologist Asibitin Sir Ganga Ram
8 Dokta Gomathy Narashimhan Gastroenterology Hepatologist Asibitin Metro da Zuciya...

Tambayoyin da

Matsakaicin lokacin dawowa yana kusan kwanaki 14. Koyaya, kiyayewa dole ne a bi bayan dasawa har tsawon rayuwar. Guji yin wasanni na tuntuɓar juna saboda yankin koda na iya bugawa amma zaka iya yin wasu motsa jiki don kiyaye lafiyarka.

Likita da asibitin zasu taimaka muku a duk matakan. Dole ne ku bi kariya da magunguna. Yi ziyarar da ake buƙata. Idan kun fuskanci wata matsala yayin shirya don dasawa, sanar da likitanku da wuri-wuri. Mafi mahimmanci shine ka shirya kanka da hankali don dasawa. Guji shan sigari da giya sannan ka bi tsarin abinci mai kyau.

Dasa Koda yana da aminci amma suna da wasu haɗari tare da shi. A kowace babbar haɗarin haɗari koyaushe yana da hannu. Wasu daga cikin haɗarin za'a iya kaucewa cikin sauƙi ta bin kiyayewa da magunguna.

Samun damar ba su da yawa sosai, ƙasa da haka cewa ba komai. Idan an auna shi cikin kashi, yana tsaye kusa da 0.01% zuwa 0.04%. Koyaya, babu tabbacin cewa mai bayarwa bazai sami cutar koda ta ƙarshe ba.

Akwai wata dama koyaushe cewa jikinku na iya ƙin koda na mai bayarwa, amma yanzu kwanakin da suka gabata ƙin yarda da su sun fi ƙasa. Theirƙirewar abu a fannin likitanci ya kawo damar ƙi. Haɗarin kin amincewa ya bambanta daga jiki zuwa jiki kuma yawancin su ana iya sarrafa su ta hanyar magunguna.

Akwai nau'ikan nau'ikan jini guda huɗu: O, A, B da AB. Sun dace da nau'in jini na nasu kuma a wasu lokuta tare da wasu: marasa lafiya AB na iya samun koda kowane nau'in jini. Su ne masu karɓa na duniya. Mara lafiya na iya samun koda daga wani mai nau'in jini na O ko A. Marasa lafiya na B na iya samun koda daga wani mai nau'in jinin O ko B. Ya marasa lafiya na iya samun koda kawai daga wani mai nau'in jinin O.

A cikin gudummawar rayuwa, nau'ikan jini masu zuwa sun dace:

  • Masu ba da nau'in jini A... na iya ba da gudummawa ga masu karɓa masu nau'in jini A da AB
  • Masu ba da nau'in jini na B... na iya ba da gudummawa ga masu karɓa masu nau'in jini B da AB
  • Masu ba da nau'in jini AB ... na iya ba da gudummawa ga masu karɓar nau'in jini AB kawai
  • Masu ba da gudummawa masu nau'in jini O... na iya ba da gudummawa ga masu karɓa masu nau'in jini A, B, AB da O (O shine mai ba da gudummawa na duniya: masu ba da jini na O sun dace da kowane nau'in jini)

Saboda haka,

  • Masu karɓar nau'in jini O ... suna iya samun koda daga nau'in jini O kawai
  • Masu karɓar nau'in jini A... na iya samun koda daga nau'in jini A da O
  • Masu karɓar nau'in jini na B... na iya samun koda daga nau'in jini na B da O
  • Masu karɓa masu nau'in jini AB ... suna iya karɓar koda daga nau'in jini A, B, AB da O (AB shine mai karɓa na duniya: masu karɓar jinin AB sun dace da kowane nau'in jini)

Ciwon koda na karshen zamani wani yanayi ne da koda ba sa iya aiki yadda ya kamata, wanda ke haifar da tarin abubuwan sharar jiki da guba a cikin jiki.

Ciwon koda cuta ce mai dadewa wanda a hankali kodan ke rasa aiki na tsawon lokaci, wanda ke haifar da matsaloli iri-iri.

Kin dasawa yana faruwa ne lokacin da tsarin garkuwar jikin mai karɓa ya gane gaɓar da aka dasa a matsayin baƙo da ƙoƙarin kai mata hari.

Magungunan rigakafi sune magungunan da ke hana ayyukan tsarin rigakafi, suna taimakawa wajen hana ƙin dasawa.

Dialysis magani ne na likita wanda ya ƙunshi cire kayan sharar gida da ruwa mai yawa daga cikin jini lokacin da kodan suka daina yin wannan aikin.

Dashen koda yana baiwa mai karɓan koda mai aiki, yana bawa jiki damar cire kayan sharar gida da ruwa mai yawa daga cikin jini, da maido da aikin koda na yau da kullun.

Ee, mai ba da gudummawa mai rai na iya ba da koda don dasawa, yawanci ɗan dangi ko aminin mai karɓa.

Tsarin dashen koda yakan ɗauki sa'o'i da yawa don kammalawa.

Lokacin dawowa bayan tiyatar dashen koda zai iya bambanta dangane da majinyacin mutum da nasarar aikin, amma yawanci ya ƙunshi makonni da yawa na hutawa da gyarawa.

Tiyatar dashen koda a ƙasashen waje na iya zama mai aminci da inganci lokacin da ƙwararrun ma'aikatan lafiya suka yi a cikin sanannun asibitoci. Duk da haka, yana da mahimmanci a yi bincike sosai game da asibiti da ma'aikatan lafiya kafin a fara aikin.

Ta yaya Mozocare zai iya taimaka muku

1

search

Hanyar Bincike da Asibiti

2

Select

Zabi Zabinku

3

Littafi

Yi ajiyar shirin ku

4

tashi

Kun shirya don sabuwar rayuwa mafi koshin lafiya

Game da Mozocare

Mozocare dandamali ne na samun damar likitoci don asibitoci da dakunan shan magani don taimakawa marasa lafiya samun damar samun ingantaccen kiwon lafiya a farashi mai sauki. Bayanin Mozocare yana ba da Labaran Kiwon Lafiya, Latestaddamarwar magani na baya-bayan nan, darajar Asibiti, Bayanin Masana'antun Kiwon Lafiya da raba Ilimi.

Bayanin da ke wannan shafin an duba kuma an yarda da shi Mozocare tawaga An sabunta wannan shafin 12 Aug, 2023.

Ana buƙatar Taimako?

aika Request