jiyyar cutar sankara

jiyyar cutar sankara jiyya a ƙasashen waje

jiyyar cutar sankara shine keɓaɓɓun jiyya waɗanda ke nufin lalata ko rage haɓakar ƙwayoyin cuta ta amfani da magani, magunguna, da sauran mahaɗan sunadarai. Chemotherapy yafi tasiri idan aka hada shi da tiyata da kuma radiotherapy. Amfani da cutar sankara ta dogara ne akan nau'in kansar da ake kulawa dashi, da matakin cigaban sa. Wani lokaci ilimin kimiya yana iya lalata ƙwayoyin kansa, yayin da a wasu yanayi, zai iya hana ci gaba da yaɗuwar cutar kafin aikin tiyata. jiyyar cutar sankara ana kuma amfani da shi don rage girman ciwace-ciwacen kafin a cire su a tiyata. Kowane nau'i na ciwon daji na musamman ne, kuma kamar irin waɗannan jiyya na chemotherapy, nau'ikan magungunan da aka yi amfani da su, da kuma tsawon lokacin jiyya ya bambanta kan yanayin-da-yanayin.

Yawancin lokaci, ana amfani da haɗin magunguna wanda aka dace da bukatun mai haƙuri. Sauran abubuwan da yawa suma suna tasiri cikin nau'ikan magungunan da aka yi amfani da su, kamar su shekaru, lamuran da suka shafi lafiya, kwasa-kwasan chemotherapy da tarihin iyali. Ana ɗaukar ƙwayar cutar ta jiki gaba ɗaya a cikin hawan keke, tare da lokuta masu ƙarfi na kwanaki 2-3 na farrawa tare da lokacin hutawa, wanda ke ba jiki damar dawowa da sake cika ƙwayoyin lafiya. Dogaro da matakin cutar kansa da maƙasudin maganin, ana iya ba da kowane abu tsakanin zagayowar 1-5.

The sakamako masu illa na chemotherapy sanannu ne. Yayinda maganin zai iya yin amfani da ƙwayoyin cutar kansa, ba zai yuwu a guji lalata ƙwayoyin lafiya da aka samo a cikin gashi, fata da ƙashi. Wannan yana haifar da sanannen tasirin sakamako na chemotherapy, kamar asarar gashi, ciwo da gajiya, tashin zuciya, da bayyanar tsufa. Magungunan cututtukan Chemotherapy suna lalacewa tare da lokaci da zarar maganin ya ƙare.

Waɗanne sauran maganin cutar kansa ake samu a ƙasashen waje?

Yin balaguro zuwa ƙasashen waje don maganin cututtukan sankara ya zama zaɓi na musamman, musamman ga marasa lafiya daga ƙasashe inda ba a samun damar kula da cutar kansa ko kuma lokutan jira. Wurare kamar Jamus, Isra'ila, da Sifen sanannu ne saboda ingancin maganin kansa da ƙwararrun masanan kansar. Nemo Likitocin Lafiyar Jiki a Findasashen waje Nemo Chemotherapy a Findasashen waje Nemi Maganin cutar sankarar bargo na Abasashen waje,

Kudin Chemotherapy a duniya

# Kasa Matsakaicin farashin Fara Farashi Mafi Tsada
1 India $842 $600 $1200
2 Turkiya $1200 $1200 $1200
3 Isra'ila $650 $500 $800
4 Jamus $3500 $3500 $3500
5 Koriya ta Kudu $1200 $1200 $1200

Menene ya shafi farashin ƙarshe na Chemotherapy?

Akwai dalilai da yawa waɗanda zasu iya shafar farashin

  • Nau'in Tiyata da aka yi
  • Kwarewar likitan likita
  • Zaɓin asibiti & Fasaha
  • Kudin gyaran jiki bayan tiyata
  • Lissafin Inshora na iya shafar kuɗin mutum daga aljihun sa

Samu Shawara Kyauta

Asibitoci don Chemotherapy

danna nan

Game da Chemotherapy

jiyyar cutar sankara shine amfani da magani ko magunguna masu ɗauke da sinadarai don magance cutar kansa. Ana iya amfani dashi tare da sauran maganin ciwon daji kamar su radiotherapy ko tiyata. Chemotherapy yana aiki ta lalata ƙwayoyin kansa wanda ke saurin haɓaka ko ninka. Duk da yake ana amfani da chemotherapy don lalata ko rage haɓakar ƙwayoyin kansa, yana iya lalata ƙwayoyin lafiya kamar waɗanda suke cikin gashin gashi da ɓarke. Wannan yana haifar da wasu illolin illa masu yawa na chemotherapy, waɗanda suka haɗa da zubewar gashi, gajiya, da tashin zuciya. Abubuwan da ke faruwa a baya yawanci zasu ragu bayan an gama jiyya.

Dogaro da nau'in cutar kansa da ake kula da shi, chemotherapy na iya iya lalata cutar kansa gaba ɗaya, sarrafa shi ta hanyar dakatar da ƙwayoyin daga rarrabawa da ninkawa, ko taimakawa don sauƙaƙe alamun cutar kansa. Ta hanyar shan magani kafin a yi aikin tiyata, zai iya taimakawa rage girman kansar ko hana shi yaduwa, saboda haka yana sauƙaƙa aikin tiyata cire sauran cutar kansa. Yayin magani na chemotherapy, ana iya amfani da magani guda ɗaya, ko likita na iya amfani da haɗin magunguna. Ana bayar da maganin a zagaye, wanda ke nufin an bayar da shi na wani lokaci na wasu ranakun, sa'annan a biyo shi da hutun makonni 3 misali, domin bawa jiki damar murmurewa da kuma samar da sabbin kwayoyin lafiya kafin sake zagayowar. Yawan hawan keke da ake buƙata ya dogara da nau'in cutar kansa da ake kula da shi, da mahimmancin magani, da kuma kan mai haƙuri.

Shawara don Kula da cutar kansa Gudanar da buƙatun Lokaci Yawan kwanaki a asibiti 1. Bayan karɓar magani, yawanci mara lafiya zai bar asibiti a rana ɗaya. Matsakaicin tsawon zamansa a ƙasashen waje Yawan lokacin da zai yi a ƙasashen waje zai dogara ne akan yawan hawan keke da ake buƙata. Kafin farawar, mai haƙuri zai sadu da likita don shirya don chemotherapy. 

Kafin Tsarin / Jiyya

Kafin fara magani, mai haƙuri zai sadu da masanin ilimin halitta don tattauna shirin maganin. Likitan zai ba da shawara kan magungunan da za a yi amfani da su da kuma hanyar bayar da magungunan. Masanin ilimin cututtukan daji zai yi jerin gwaje-gwaje don tabbatar da cewa mai haƙuri yana da ƙoshin lafiya don samun chemotherapy. Idan marasa lafiya suna shirin haihuwar yara, masanin ilimin sanko na iya tura mai haƙuri zuwa masaniyar haihuwa, saboda kasancewar shan magani na iya haifar da rashin haihuwa, saboda haka daskarewa amfrayo ko kuma maniyyi na iya inganta damar da daga baya zata ɗauki ciki.

Masanin ilmin likita na iya ba da shawara cewa mai haƙuri ya yi alƙawari tare da likitan hakora don tabbatar da cewa babu wata cuta a cikin baki bayan maganin ƙwaƙwalwa, saboda wannan na iya zama ɗayan tasirin maganin. Idan za a yi amfani da jiyyar cutar sankara a cikin jijiya, to ana iya dasa wata babbar jijiya ta jijiya (CVC) a cikin wata babbar jijiya a cikin hannu na sama kafin a yi maganin, don taimakawa canja wurin magunguna cikin jiki. Marasa lafiya ya kamata su shirya wani don mayar da su otal ɗin bayan jiyya saboda suna iya jin gajiya da tashin hankali daga baya.

Marasa lafiya tare da yanayi mai rikitarwa na iya fa'ida daga neman ra'ayi na biyu kafin fara shirin magani. Raayi na biyu yana nufin cewa wani likita, yawanci masani ne mai yawan gogewa, zai sake duba tarihin lafiyar mara lafiyar, alamomin sa, sikan sa, sakamakon gwajin sa, da sauran mahimman bayanai, don samar da tsarin bincike da magani. 

Yaya aka yi?

Akwai hanyoyi daban-daban na gudanar da cutar sankara wanda suka hada da jijiya (IV), intra-arterial (IA), ko allurar intraperitoneal (IP). Hakanan za'a iya ba Chemotherapy a baki ko amfani dashi ta hanyar amfani da mayukan shafawa. Chemotherapy da aka gudanar ta hanyar jijiyoyi ana iya isar dashi ta hanyar babban catheter catheter (CVC) wanda aka dasa kafin maganin, layin tsakiya a cikin kirji, ko kuma kai tsaye zuwa cikin jijiya ta wani cannula da aka sanya a hannu. Allura, wacce aka hada ta da bututun da magungunan suke bi ta ciki, an saka ta cikin CVC, layin tsakiya, ko cannula don isar da magungunan.

Ana iya allurar magungunan a cikin jini tare da allura ko kuma ana iya yin amfani da su ta hanyar jijiyoyin jini, wanda ake magana a kai a cikin jijiyoyin jiki (IA). Gudanar da intraperitoneal ya ƙunshi ba da magunguna ta hanyar ramin ɓoye wanda ya ƙunshi ciki, hanji, da hanta. Ana iya amfani da magungunan a fata a jiki a matsayin cream wanda jiki ke sha. Sauran zaɓin shine gudanar da magungunan ta baki ta hanyar kwamfutar hannu ko hanyar ruwa. Chemotherapy an fi amfani da shi ta hanji.,

Manyan Asibitoci 10 na Chemotherapy

Mai zuwa mafi kyawun asibitocin 10 don Chemotherapy a duniya:

# Asibitin Kasa City price
1 Asibitin Aakash India New Delhi ---    
2 Asibitin Sikarin Tailandia Bangkok ---    
3 Acibadem Taksim Turkiya Istanbul ---    
4 Asibitin Jami'ar Ghent Belgium Ghent ---    
5 Babban Asibiti na Musamman na Super Shalimar Ba ... India New Delhi ---    
6 Asibitin Billroth India Chennai ---    
7 Cibiyar Nazarin Pushpawati Singhania ... India New Delhi ---    
8 Cibiyar Zuciya ta Fortis Escorts India New Delhi ---    
9 Cibiyar Kiwon Lafiya ta Herzliya Isra'ila Herzliya ---    
10 Wockhardt Super Specialty Asibitin Mira ... India Mumbai ---    

Mafi kyawun likitoci don Chemotherapy

Wadannan sune mafi kyawun likitoci don Chemotherapy a duniya:

# KYAUTA MUSAMMAN HUKUNCINSA
1 Dakta C. Sai Ram Masanin ilimin likita Asibitin Fortis Malar, Ch...
2 Dokta Prakasit Chirappapha Masanin ilimin ilmin likita Bumrungrad na Duniya ...
3 Farfesa A. Bekir Ozturk Masanin ilimin likita Hisar Intercontinental H...
4 Dokta Atul Srivastava Masanin ilimin ilmin likita Dharamshila Narayana Supe...
5 Dokta Pawan Gupta Masanin ilimin ilmin likita Asibitin Jaypee
6 Dr. Anil Jarumi Masanin ilimin ilmin likita Asibitin Fortis Mulund
7 Dr. Boman Dabar Masanin ilimin likita Asibitin Fortis Mulund
8 Dakta Haresh Manglani Masanin ilimin ilmin likita Asibitin Fortis Mulund
9 Dr. Dattatraya Muzumdar Neurosurgeon Asibitin Fortis Mulund
10 Dr. KM Parthasarthy Masanin ilimin likita Dharamshila Narayana Supe...

Ta yaya Mozocare zai iya taimaka muku

1

search

Hanyar Bincike da Asibiti

2

Select

Zabi Zabinku

3

Littafi

Yi ajiyar shirin ku

4

tashi

Kun shirya don sabuwar rayuwa mafi koshin lafiya

Game da Mozocare

Mozocare dandamali ne na samun damar likitoci don asibitoci da dakunan shan magani don taimakawa marasa lafiya samun damar samun ingantaccen kiwon lafiya a farashi mai sauki. Bayanin Mozocare yana ba da Labaran Kiwon Lafiya, Latestaddamarwar magani na baya-bayan nan, darajar Asibiti, Bayanin Masana'antun Kiwon Lafiya da raba Ilimi.

Bayanin da ke wannan shafin an duba kuma an yarda da shi Mozocare tawaga An sabunta wannan shafin 20 Nov, 2020.

Ana buƙatar Taimako?

aika Request