Kudin Abubuwan Hakora A Indiya

Hakori-Sanya Hakori-A-Indiya

An ƙirƙira na'urorin dasa haƙora a cikin 1952 kuma yanzu sune ma'aunin kulawa don maye gurbin haƙoran da suka ɓace. Suna aiki azaman tushen hakori na wucin gadi kuma suna haɗawa da kashin muƙamuƙi cikin 'yan watanni, suna ba da kwanciyar hankali ba tare da shafar haƙoran da ke kusa ba. Yawancin an yi su ne da titanium kuma suna da ƙimar nasara kusa da 98%.

Teburin Abubuwan Ciki

Me yasa kuke buƙatar dasa haƙori?

Za a iya amfani da kayan aikin hakora don maye gurbin hakori daya, hakora da yawa, ko dukkan hakora. Makasudin maye gurbin hakora a cikin likitan hakori shine a maido da aiki gami da lalata kayan hakora.

Dentures sune zaɓin mafi arha don maye gurbin hakora amma sune mafi ƙarancin kyawawa saboda rashin dacewar kayan aikin cirewa a cikin baki. Bayan haka, hakoran roba na iya shafar dandano da kwarewar mutum game da abinci.

Haɗin gwal na haƙiƙa shine zaɓi na maidowa na yau da kullun kafin canjin kwanan nan zuwa maganin dasa haƙori. Babban rashin dacewar aikin gada shine dogaro da haƙoran halitta na yanzu don tallafi. Abubuwan gogewa ana tallafawa ta ƙashi kawai kuma baya shafar hakoran halitta. Yanke shawara kan wane zaɓi don zaɓar ya dogara da dalilai da yawa. Musamman don kayan aikin hakori, waɗannan abubuwan sun haɗa da.

  • wurin da haƙori ko haƙori suka ɓace,
  • yawa da ingancin ƙashin haƙƙin haƙƙin inda za a sanya abun haƙori,
  • Lafiyar mai haƙuri,
  • kudin
  • haƙuri son.

Wani likitan hakora yayi nazarin yankin da za'a yi la'akari dashi don dasa haƙori kuma yayi ƙididdigar asibiti game da ko mai haƙuri ɗan takara ne mai kyau don dasa haƙori.

Akwai fa'idodi masu girma ga zabar dasashin hakori don maye gurbin hakori akan sauran zabin. Abubuwan hakoran hakora masu ra'ayin mazan jiya ne ta yadda za a maye gurbin haƙoran da suka ɓace ba tare da tasiri ko sauya hakoran da ke kusa da su ba. Bugu da ƙari kuma, saboda abubuwan haƙori suna haɗuwa da tsarin ƙashi, suna da ƙarfi sosai kuma suna iya samun kyan gani da haƙoran mutum.

Yaya Nasarar Shin Maganin Hakori?

Gwargwadon nasarar nasarar sanyawar hakora ya bambanta, ya danganta da inda a cikin muƙamuƙin aka sanya abubuwan amma amma, gabaɗaya, ƙirar haƙori na samun nasarar nasara har zuwa 98%. Tare da kayan aikin kulawa da kyau zasu iya tsawan rayuwa.

Menene Amfanonin Sanya Hakori?

Akwai fa'idodi da yawa ga kayan aikin hakori, gami da:

  • Ingantaccen bayyanar. Abubuwan hakora na hakori suna kama da haƙoranku. Kuma saboda an tsara su don haɗuwa da kashi, sun zama na dindindin
  • Ingantaccen magana. Tare da hakoran hakoran da ba su dace ba, haƙoran na iya zamewa cikin baki wanda zai haifar maka da gunaguni ko ɓata maganarka. Abun hakori na ba ka damar yin magana ba tare da damuwar cewa hakora na iya zamewa ba.
  • Inganta ta'aziyya. Saboda sun zama ɓangare na ku, implants yana kawar da rashin jin daɗin hakoran hakoran cirewa.
  • Cin abinci mai sauki. Zawon hakoran roba na iya sa tauna wuya. Magungunan hakora suna aiki kamar haƙoranku, suna ba ku damar cin abincin da kuka fi so da gaba gaɗi ba tare da ciwo ba.
  • Inganta girman kai. Abubuwan hakora na hakora zasu iya dawo maka da murmushin ka kuma su taimaka maka ka ji daɗin kanka.
  • Inganta lafiyar baki. Abubuwan haƙori ba sa buƙatar rage sauran haƙori, kamar yadda gada mai tallafi da haƙori ke buƙata. Saboda ba a canza hakoran da ke kusa don tallafa wa abin dasawa ba, yawancin hakoranku ba su da kyau, suna inganta lafiyar baki na dogon lokaci. Abubuwan ɗaiɗaikun mutane suna ba da damar sauƙaƙa tsakanin hakora, haɓaka tsabtar baki.
  • Dorewa. Gyara kayan aiki yana da karko sosai kuma zai ɗauki shekaru da yawa. Tare da kyakkyawar kulawa, dasawa da yawa na tsawon rayuwa.
  • Saukakawa. Hannun hakoran da ke cirewa su ne kawai; m. Abubuwan hakoran hakora suna kawar da rashin dacewar cire haƙoran hakoran, da kuma buƙatar madogaran madogara don kiyaye su a wurin.

Menene ire-iren kayan aikin hakori? Me yasa ake amfani dasu?

A tarihi, an sami nau'o'in hakora biyu daban-daban:

  • endosteal da
  • subperiosteal Endosteal yana nufin abin da yake “a cikin ƙashi,” kuma subperiosteal yana nufin abin da yake dasawa a saman kashin muƙamuƙin da ke ƙarƙashin ƙwayar tsoka. Ba a amfani da abubuwan daskararre a yau saboda mummunan sakamakon da suka samu na dogon lokaci idan aka kwatanta su da cututtukan hakori na ƙarshe.

Yayinda aikin farko na dasashin hakori shine don hakora maye gurbin, akwai wuraren da implants zasu iya taimakawa a wasu hanyoyin hakora. Saboda kwanciyar hankalinsu, ana iya amfani da dasashin haƙori don tallafawa haƙoran haƙori mai cirewa da samar da mafi aminci da kwanciyar hankali. Bugu da kari, don hanyoyin gyaran jiki, kayan karafan hakora na iya zama a matsayin na’urar anchorage na wucin gadi (TAD) don taimakawa matsar da hakora zuwa matsayin da ake so. Waɗannan ƙananan-ƙananan sune ƙananan kuma an gyara su na ɗan lokaci zuwa ƙashi yayin taimakawa cikin matakala don motsi haƙori. Ana cire su daga baya bayan an gama ayyukansu.

Ga marasa lafiyar da suka rasa haƙoransu duka saboda lalacewa ko cututtukan cizon na sama da / ko ƙananan baka, ana samun zaɓi don samar da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali ta amfani da ƙananan adadin implants. Suchaya daga cikin misalin shine fasahar "All-On-4" wacce aka sanyawa suna ta masana'antar shuka Nobel Biocare. Wannan dabarar ta samo sunanta ne daga ra'ayin cewa ana iya amfani da abubuwa guda huɗu don maye gurbin dukkan haƙoran a baka ɗaya (babba ko ƙasa). An sanya kayan aikin ta hanyar dabarun a wuraren da ke da karfi mai kyau, kuma an murda roba mai lankwasa hakora a cikin wurin. Fasahar All-On-4 tana samar da maye gurbin hakora wanda yake tabbatacce (ba mai cirewa ba) kuma yana jin kamar hakora na halitta idan aka kwatanta da tsohuwar hanyar gargajiya (mai cirewa) cikakken hakoran hakora. Ba tare da wata shakka ba, likitan hakora ya ba da izinin ƙarin zaɓuɓɓukan magani don maye gurbin guda ɗaya da ɗimbin ɓata haƙoran tare da kwanciyar hankali na dogon lokaci kuma yana ba da gudummawa ga ingantaccen lafiyar baki.

Me Ya Shafan Samun Dasa Hakori?

Mataki na farko a cikin tsarin dasa haƙori shine haɓaka tsarin kulawa daban-daban. Tsarin yana magance takamaiman bukatunku kuma ƙungiyar ƙwararru waɗanda ke da ƙwarewa ta musamman da ƙwarewa a aikin tiyata ta baki da kuma likitan haƙori. Wannan tsarin ƙungiyar yana ba da kulawa mai haɗa kai dangane da zaɓin shuki wanda ya fi kyau a gare ku.

Abu na gaba, dasa tushen hakori, wanda karamin mukami ne wanda aka yi shi da titanium, ana sanya shi a cikin ramin kashin hakorin da ya rasa. Yayin da kashin muƙamuƙan ke warkewa, sai ya tsiro kusa da dutsen dutsen da aka dasa, ya manne shi amintacce a cikin muƙamuƙin. Tsarin warkarwa na iya ɗauka daga makonni shida zuwa 12.

Da zarar dasawa ya liƙa zuwa ƙashin kashin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙori, wani ƙaramin post na mahaɗa - wanda ake kira abutment - an haɗe shi a kan mitsin don riƙe sabon haƙori amintacce. Don yin sabon hakori ko hakoran, likitan hakoranku ya ba da haske game da haƙoranku kuma ya ƙirƙiri abin cizonku (wanda ke kama duk haƙoranku, nau'insu, da tsari). Sabon hakori ko hakora ya dogara da wannan samfurin. Ana haɗa wani haƙori mai maye, wanda ake kira da kambi, ga abutment ɗin.

Maimakon rawanin ɗaya ko sama da ɗaya, wasu marasa lafiya na iya samun haɗe-haɗe da aka ɗora akan abin dasawa wanda ke riƙe da tallafawa haƙoran haƙori mai cirewa.

Hakanan likitan haƙori naka zai dace da kalar sabbin hakora da haƙoran ka. Saboda abun da aka sanya ya sami kariya a cikin kashin kumburi, haƙoran da ke maye gurbin suna kallo, ji, da kuma aiki kamar haƙoranku na al'ada.

Me Ya Shafan Samun Dasa Hakori?

Yawancin mutanen da suka karɓi kayan haƙori suna faɗin cewa akwai rashin jin daɗi sosai a cikin aikin. Za a iya amfani da maganin sa barci na cikin gida yayin aikin, kuma mafi yawan marasa lafiya suna bayar da rahoton cewa implants sun haɗa da rashin ciwo fiye da cire haƙori.

Bayan dasa hakori, za a iya magance ciwo mai sauƙi tare da magunguna masu ciwo na kanti, irin su Tylenol ko Motrin.

Menene haɗarin haɗari, rikitarwa, da matsaloli tare da dasa haƙori?

Tare da kowane tiyata, koyaushe akwai wasu haɗari da haɗarin haɗari ga mai haƙuri ko kuma nasarar nasarar dasa haƙori. Yin shiri mai mahimmanci yana da mahimmanci don tabbatar da cewa mai haƙuri yana da ƙoshin lafiya don shan tiyatar baki kuma ya warkar da kyau. Kamar kowane irin aikin tiyata na baka, rikicewar jini, cututtuka, rashin lafiyan jiki, yanayin lafiyar data kasance, da magunguna suna buƙatar yin bita sosai kafin a ci gaba da magani. An yi sa'a, yawan nasara ya yi yawa kuma yawanci gazawa yakan faru ne a cikin abin da ba zai yiwu ba na kamuwa da cuta, karayar dasashin hakora, cika kayan dasa hakora, lalacewar yankin da ke kewaye da (jijiyoyi, jijiyoyin jini, hakora), matsakaicin matsayi na hakori dasawa, ko rashin karfin kashi ko inganci. Hakanan, kyakkyawan shiri tare da ƙwararren likita mai likita na iya taimaka wajan guje wa waɗannan matsalolin. A lokuta da dama, ana iya yin wani yunƙuri don maye gurbin dasashin haƙori da ya gaza bayan lokacin da ake buƙatar warkarwa ya auku.

Wadanne irin likitoci ne suka kware a dasashin hakora?

Za'a iya yin aikin tiyata ta kowane likitan haƙori mai lasisi idan aka ba shi cewa magani yana bin ƙa'idodin kulawa kuma yana cikin mafi kyawun haƙuri. Koyaya, tunda ana sanya kayan ciki a cikin kasusuwa, ƙwararrun likitocin haƙori waɗanda suke yin tiyata a cikin kasusuwan kasusuwa sune dacewar halitta don tiyatar dasawa. Surwararrun likitocin baka (likitocin baka) suna magance duk cututtukan wuya da taushi ko lahani, waɗanda suka haɗa da hakora hakora da tiyata na muƙamuƙi. Masu ilimin lokaci-lokaci suna magance cutar da ke tattare da hakoran hakora kamar su ɗanko da ƙashin kashin jini. Dukansu likitocin baka da kuma likitocin zamani sukan kware wurin sanya dasa hakori.

Da zarar abun dashen ya hade sosai a cikin kashin kashin gaba, lokaci na gaba ya shafi sanya rawanin abin dasawa wanda zai sami goyon baya ta hanyar dashen. Wannan yawanci babban likitan hakora ne ko wani likitan kwalliya (kwararren likitan hakori ke maida hankali kan sauya hakori).

Kudin kayan aikin hakori A Indiya?

The kudin hakora a Indiya yana farawa daga dalar Amurka 1,200. Yana iya bambanta zuwa wasu har ya danganta da ƙwarewar maganin. Tsarin Dental a cikin Indiya yayi tsada sosai idan aka kwatanta da sauran ƙasashe masu tasowa. Idan kayi magana game da Amurka, to Kudin Tsabtace Dental a Indiya yana kusan kashi ɗaya bisa goma na yawan kuɗin da aka aiwatar a Amurka. Kudin tsabtace hakori wanda aka ƙaddara a Indiya ya haɗa da duk kuɗin kuɗin yawon shakatawa na likitanku. Ya hada da:

  • Bincike da Gwaji.
  • Gyarawa.
  • Visa da Kudin Tafiya.
  • Abinci da Masauki.
  • Kudade daban-daban.

Idan yanayin lafiyar ku da kasafin ku duka sun ba ku damar tafiya Tsarin Dental a Indiya, zaka iya shan aiwatar da Dashin Daki don komawa ga lafiyar ka da rayuwarka ta yau da kullun.